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4 T M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA MKOA WA IRINGA
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Iringa na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)

Mvua (mm)
Kielelezo [ 1689-818
I Juu ya wastani hadi wastani [ 819 - 948

949 - 1,078

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa mkoa wa Iringa. (b) Ramani inayoonesha wastani
wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za maeneo ya mkoa wa Iringa. Angalizo: Wastani wa muda mrefu
wa miaka 30 (1991-2020) wa mvua za Msimu (Novemba hadi Aprili), mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine
yamezingatiwa.

Dondoo

() Kwa ujumla mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Iringa.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023.
(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024.
(iv)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku 10 au zaidi hususan katika mwezi Februari, 2024.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi juu ya wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Iringa.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za
wastani.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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727N - 01/2023


mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA IRINGA
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Iringa.

Mkoa wa Iringa

% Wilaya ya Iringa }N\

Kielelezo

I Juu ya wastani hadi wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Iringa.

Dondoo muhimu

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Iringa.

Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi
Aprili, 2024.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Iringa

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023
Zitaisha: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu
wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Iringa ni milimita 690 hadi
1080.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Disemba,
2023 na Januari, 2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari,
2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

(i)

(ii)

(i)

Matokeo
Wadudu wabharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maiji
shambani, mmomonyoko na wupotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA KILOLO
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kilolo.

Mkoa wa Iringa

Kielelezo

Il Juu ya wastani hadi wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Kilolo, Iringa.

Dondoo muhimu

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kilolo.

Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi
Aprili, 2024.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Kilolo

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023
Zitaisha: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu
wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Kilolo ni milimita 690 hadi
1080.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Disemba,
2023 na Januari, 2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari,
2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

()

(ii)

(iii)

Matokeo
Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao yanayoambatana nha mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na wupotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 — APRILI, 2024) KWA WILAYA YA MUFINDI
Umetolewa: 31/10/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mufindi.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Iringa
g () Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
’ maeneo mengi ya wilaya ya Mufindi.
@» WiiayaiyaMasiod) (i) Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba,
2023.
~ A

(i)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi
Aprili, 2024.
(iv)  Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

Kielelezo

I Juu ya wastani hadi wastani kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa
wilaya ya Mufindi, Iringa.

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 — Aprili, 2024) kwa | Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
wilaya ya Mufindi Matokeo

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023 ()  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
Zitaisha: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024. kujitokeza.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juuya | (i)  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Mufindi ni milimita 820 hadi miundombinu ya kilimo.
1080. (i)  Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo

. . . . . o : unatarajiwa kuongezeka.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika miezi ya Disemba,

2023 na Januari, 2024. )
Ushauri

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu () Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan mwezi Februari, kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

2024,
_ _ _ ) o _ kuchagua mbegu na mazao sahihi.
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko | (i)  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maiji

mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita. shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba

Angalizo: vinashaQriwa. . _ _ o

(i)  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi baadae.

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. (iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha

I _ .. _ . . miundombinu ya ufugaji.
- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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